Bạn j` đó Ơy ! Đăng Nhập đi rồi làm gì thì làm nhé . Nếu chưa "Đăng Ký" thì làm luôn đi còn chờ j` nữa ??? :))

Bạn j` đó Ơy ! Đăng Nhập đi rồi làm gì thì làm nhé . Nếu chưa "Đăng Ký" thì làm luôn đi còn chờ j` nữa ??? :))

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

môn thể thao yêu thích của tớ đếy!! tìm hiểu tí nhé!!

Go down 
Tác giảThông điệp
pe_ga313
Ңěŏ Ú Þĥá Ңøąї
Ңěŏ Ú Þĥá Ңøąї
pe_ga313

Buffalo
Experience : 10381
Tiếng tăm : 6

Nhân Vật
Character:
môn thể thao yêu thích của tớ đếy!! tìm hiểu tí nhé!! Left_bar_bleue2/2môn thể thao yêu thích của tớ đếy!! tìm hiểu tí nhé!! Empty_bar_bleue  (2/2)

môn thể thao yêu thích của tớ đếy!! tìm hiểu tí nhé!! Empty
Bài gửiTiêu đề: môn thể thao yêu thích của tớ đếy!! tìm hiểu tí nhé!!   môn thể thao yêu thích của tớ đếy!! tìm hiểu tí nhé!! I_icon_minitimeFri Jun 18, 2010 8:01 pm

Cool Môn thể thao này khá phổ biến giống như đá banh vậy ^^!! ai có học thì rủ tớ nhák!!
Khái quát về bóng rổ
Bóng rổ là môn thể thao thi đấu đối kháng trực tiếp giữa 2 đội, mỗi đội có 5 người. Mục đích của trận đấu là nhằm ghi nhiều điểm bằng cách cố gắng đưa bóng vào rổ đối phương một cách đúng luật và hạn chế không cho đối phương ném bóng vào rổ mình.
Cách chơi hiện nay
Sau khi lan rộng ra các nước trên thế giới, bóng rổ bắt đầu trở thành môn thể thao quốc tế. Ngày nay, bóng rổ thường được chơi theo 2 dạng:

@.Bóng rổ đường phố: mỗi đội 3 người và 1 bảng rổ, hoặc
@.Bóng rổ trong nhà: mỗi đội 5 người và 2 bảng rổ (có 2 hệ thống là NBA và FIBA).
Điểm được ghi bằng cách đưa banh vào rổ một cách đúng luật. Đội nào nhiều điểm hơn khi kết thúc trận đấu là đội thắng. Nếu hai đội hòa nhau trong các hiệp đấu chính, thì trận đấu sẽ được tiếp tục bằng các hiệp phụ cho đến khi có kết tỉ số cách biệt. Có nhiều luật trong môn bóng rổ này.

Ngày nay giải bóng rổ nổi tiếng nhất là giải NBA, tập trung nhiều đội bóng nhất như là New York, Washington, Miami, Philadelphia...

Crying or Very sad hết!! sao mà ít điều về bóng rổ wá zậy >.< Crying or Very sad

môn thể thao yêu thích của tớ đếy!! tìm hiểu tí nhé!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tìm hiểu chung zề manga